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TAARIFA KWA UMMA 

KUREJESHA RATIBA ZA MABASI 38 YA KAMPUNI YA NEW FORCE 

KUANZA SAFARI MUDA WA SAA 9.00 USIKU NA SAA 11 ALFAJIRI  
 

Dar es Salaam, 

Tarehe O8, Septemba, 2023. 

 

Mnamo tarehe 03 Julai, 2023 Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini (LATRA) ilisitisha ratiba za 

mabasi ya kampuni ya NEW FORCE  kuanza safari muda wa  saa tisa (9:00) usiku na saa 

kumi na moja (11:00) alfajiri kutokana na ukiukwaji wa masharti ya leseni za usafirishaji hasa 

kutoka kabla ya muda uliodhinishwa, mwendokasi, na matukio ya ajali za mfululizo. Mamlaka 

ilisitisha leseni za mabasi hayo na kutoa maelekezo yafuatayo:- 

i. Mabasi yote yaanze safari muda wa 12.00 asubuhi; 

ii. Kutafuta mshauri mwelekezi kwa ajili ya kutoa mafunzo kwa; 

a) uongozi wa kampuni kuhusiana na masuala ya usalama, kuwa na mpango kazi wa 

matengenezo ya mabasi na usimamizi wa masharti ya leseni za usafirishaji wa abiria 

na; 

b) Kutoa mafunzo kwa madereva wote wa kampuni juu ya kanuni za LATRA, Sheria za 

Usalama Barabarani na Udereva wa Kujihami and udhibiti wa uchovu (Fatique 

Management). 

iii. Kuhakikisha kuwa madereva wote wanasajiliwa kwenye mfumo wa ufuatiliaji mwenendo 

wa magari (VTS), kuwa na i-button na kusajiliwa kwenye mfumo wa uthibitisho wa 

madereva. 

 

Baada ya kampuni hii kupewa adhabu hiyo, Kampuni hii ilishirikisha Jeshi la Polisi, 

LATRA na mshauri mwelekezi katika kutekeleza maagizo ya Mamlaka, ambapo Jeshi la 

Polisi lilishiriki kutoa mafunzo ya Sheria ya Usalama Barabarani, LATRA ilihusika katika 

mailto:dg@latra.go.tz
mailto:info@latra.go.tz
http://www.latra.go.tz/


 

  
LATRA Makao Makuu, S. L. P. 1742, 41104 Tambukareli, Dodoma  

Simu + 255 262 323 930, Barua pepe: dg@latra.go.tz , info@latra.go.tz , Tovuti: www.latra.go.tz  

kutoa elimu ya Masharti ya leseni za usafirishaji magari ya abiria na mfumo wa ufuatiliaji 

mwenendo wa magari na usajili wa madereva. 

 

Kwa sababu hii Mamlaka imejiridhisha kampuni hii kutekeleza yafuatayo:- 

1. Kupokea taarifa ya mafunzo yaliyotolewa kwa madera 50 wa kampuni hiyo kwa kuona 

vyeti vya kuhitimu mafunzo; 

2. Tumepokea orodha ya wadhamini wa madereva hao kuwa wamesoma wameelewa na 

watazingatia Sheria zote za Usalama Barabarani katika kutoa huduma za usafirishaji 

abiria; 

3. Tumefuatilia kwenye mfumo wa VTS mabasi yote ya kampuni hiyo kwa kipindi chote 

cha adhabu na kujiridhisha kuwa uvunjifu wa ratiba kwa kutoka kabla ya muda na 

mwendo kasi umedhibitiwa. Hii ni dalili njema kwa uongozi na madera wa kampuni hii 

kutii Sheria. 

 

Kwa sababu hii, Mamlaka inaamua kurudisha ratiba na leseni kwa mabasi yote 38 kuanzia 

tarehe 11 Septemba, 2023 ya muda wa 9.00 usiku na saa 11.00 alfajiri.  

 

Aidha, kutolewa kwa ruhusa hii iwe ni fundisho kwa kampuni hii na wasafirishaji wote 

wanaokiuka sheria na taratibu za usalama barabarani ikiwa ni pamoja na kwenda mwendo 

kasi, kuchezea vifaa vya kufuatilia mwenendo wa mabasi, kutoka kabla ya muda au kutoa 

huduma za usafirishaji abiria bila kufuata utaratibu na makosa mengine kwa makusudi au kwa 

uzembe. Mamlaka inaendelea kufuatilia kwa ukaribu utendaji wa kampuni hii pamoja na watoa 

huduma nyingine. 

 

Iwapo Mamlaka itabaini uvunjifu wa Sheria, Kanuni na Taratibu za utoaji huduma za usafiri wa 

abiria kwa mtoa huduma yeyote, haitasita kuchukua hatua stahiki. 

 

Imetolewa na; 

Kitengo cha Uhusiano na Mawasiliano 
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